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WAIJIBU NA SERA ZA "AFYA USALAMA NA MAZINGIRA"
ZA KPRL

UWAIJIBIKAJI WA KIAFYA KIUSALAMA NA KIMAZINGIRA

Hapa KPRL, azma yetu kuu ni kuwa na utendakazi bora wa kiafya, kiusalama
na kimazingira ambao tutauonea fahari, kupata thibitisho kamili la wateja wetu,
washikadau na wanajamii, na hali kadhalika kuchangia katika maendeleo-
endelezi.

Kwa hivyo, tumewajibika vilivyo katika:

« Kufikia lengo la kupunguza athari za kikazi zinazosababisha majeraha na
mazingira mabovu ya kiafya.

» Kufanya shughuli zote za KPRL kwa kufuata kanuni bora na misingi ya
kimazingira.

s Kupunguza athari lova watu, mazingira na vinavyomilikiwa hadi kiwango
cha chini kabisa kinachokubalika.

= Kutoa usimamizi bora wa kiafya, kiusalama na kimazingira katika shughuli
zetu zote.

s Kuhakikisha kwamba kuna wafanyikazi walio na tajriba kama inavyohitajika
katika utendakazi wa shughuli muhimu za kiafya, kiusalama na kimazingira
ili kuendeleza shughuli za kibiashara za KPRL na kuzingatia sheria zote.

» Heshimu na kutambua mahitaji ya kiafya, kiusalama na kimazingira ya
wanajamii, wateja wetu, wafanyikazi, watoa huduma na kutoa taarifa
mahususi inapohitajika.

= Fanya kazi kwa ushirikiano na Serikali na mashirika mengine ili kuendeleza

kanuni na viwango bora vya kazi, na kuchangia katika uboreshaji wa utendakazi

wa kiafya, kiusalama na kimazingira humu nchini. « Fahamu na fahamika kama
shirikia linalowajibika.



SERA ZA KIAFYA KIUSALAMA NA KIMAZINGIRA

Shughuli zote za KPRL zitaendeshwa lova kuzingatia na kutoa kipaumbele

katika masuala ya afya na usalama wa wafanyikazi wote, wasanifu-ujenzi,
wateja na wanajamii huku mazingira yakiwekwa katika mstari wa mbele.
Kufikia hapa, ni sera yetu:

» Kwamba masuala ya kiafya, kiusalama na kimazingira ni jukumu la kila

mmoja wetu.

Kila mmoja katika eneo la kazi la KPRL anawajibika kufuatilia kiva ukaribu kabisa
masuala ya kiafra, kiusalama na kimazingira. Masuala ya kiafra, kiusalama na
kimazingira ni jukumu la kila mfanyikazi na msanifu-ujenzi, kila mmoja kibinafsi
na sote kama wafanyikazi-ubia, na wala siojukumu lililotengewa idara maalum.

Kutoa usimamizi wa kiafya, kiusalama na kimazingira, ili kuhakikisha
imamba masharti ya sheria za Kenya yanafuatwa ipasavyo ama miongozo
mingine madhubuti inayofaa kutumiwa popote pale panapohitajika ili
kufikia ubora wa utendaji kazi 14la wakati.

Tutafuata sheria za Kenya kama kiwango cha kimsingi na kuiga miongozo
madhubuti pale inapofaa kutumika. Tutatumia taratibu zilizopangika na mbinu za

usimamizi wa kiafra, kiusalama na kimazingira kiva lengo la maendeleo ya
kudumu.

= Kuyaweka masuala ya kiafya, kiusalama na kimazingira katika uzani sawa na

mipango mingine mizito ya kibiashara.
Masuala ya kiafra, kiusalama na kimazingira yanahusishwa katika iaratibu za

utoaji-maamuzi kwa viwango sawa na faida, uthamani wa bidhaa na maamuzi
kuhusu usambazaji wa bidhaa.

Kwamba wasanifu-ujenzi wetu watatumia sera za kiafya, kiusalama na
kimazingira na viwango vya ubora vinavyoafikiana na kuendana na vyetu
moja kwa moja.

Mabhitaji ya kiafra, kiusalama na kimazingira yako sawa na mengine yote katika
Kampuni hii, na kiva kila Kampuni unayofanyia kazi. Tutachagua na kubakiza
wasanifu-ujenzi watakaoweza kufanya kazi na sisi kvva lengo la kuyafikia
majukumu na sera zem za kiafya, kiusalama na kimazingira.

= Kutumia kawi na bidhaa nyinginezo kwa njia ifaayo katika shughuli zetu zote.

Tutatumia mafuta ya dohani, gundi na bidhaa nyinginezo kikamilifu katika
mitambo yetil, lava lengo la kupunguza mailimizi na uharibifLL

Kupunguza na kukinga uharibifu wa kimazingira katika shughuli zetu zote.
Tutaitumia mifumo na kuhusisha mbinu ili kuhepuka, kupunguza ama kuzuia
kuundwa, kusambazwa au kutolewa kiva uchqfu ama taka taka ili kupunguza athari
za kimazingira.






